Paksa sa trabaho sa laboratoryo: "Istraktura ng bulaklak. Gusali at iba't ibang mga bulaklak

Paksa sa trabaho sa laboratoryo: "Bulaklak na istraktura". Layunin: I-secure ang kaalaman ng istraktura ng bulaklak, bilang organ reproduction organ. Kagamitan: Mga Bulaklak ng mga halaman.

Slide 27 mula sa Presentation "Flower Build" Sa mga aralin ng biology sa paksa na "bulaklak"

Mga Dimensyon: 960 x 720 pixels, format: jpg. Upang mag-download ng isang libreng slide para magamit sa isang aralin sa biology, mag-click sa right-click ng imahe at i-click ang "I-save ang imahe bilang ...". Maaari mong i-download ang buong pagtatanghal na "Flower.ppt" sa Zip Archive ng 3517 Kb.

I-download ang Presentation.

Bulaklak

"Escape Biology" - sa balahibo. Bahagi ng tubo at sh sa ryepiece table bago R. Nangungunang tumatakbo. Rus bot ... Alicar nag-iisa. Cytology cell science. S t r o e n at e. Sa lens, ang gamot. Ang organ ng pag-aanak. C. Vessels - min. Lob. May t e b e l b. Paglipat ng mga function. B-in ay naglalagay ng pantal. Sa stock. Xylem. Tuwid. Cl. ang juice. Bumalik. V. Gardens, Parks. Balat.

"Istraktura ng stem" - ang mga function ng stem. Plantain. Pinalawak na pinaikling. Dandelion. Mga konklusyon: ang panlabas na istraktura ng stem. Paksa: Stem. Plantain dandelion dandelion daisy primulus. Ang panloob na istraktura ng stem. Ang panlabas at panloob na istraktura ng stem. Kondaktibo reference. Sunflower mais Astra Gladiolus. Crop ang stems.

"Ang istraktura ng sheet" - ang mga dahon ng cacti ay naging spines. Siksik na pagkukulang sa mga dahon. Dahon - karayom. Dahon - traps. Makatas dahon ng pastor at natunaw. Bakit ang mga dahon ay nagbabago sa mga dahon sa pagkahulog? Dahon at kahalumigmigan kadahilanan. Wax raid, maliit na dahon. Anino dahon. Dahon ng mga halaman ng wet habitats - hydrophitis. Aloe, agave, tolstyanka, juicy dahon at malambot.

"Buto prutas" - sa ganitong paraan, posible na hatiin ang mga bunga sa solong miyembro multifestyle. Ang bilang ng mga buto ay nakasalalay sa bilang ng mga may sakit sa loob ng obaryo. Mou "spasskaya pangunahing paaralan ng komunikasyon." Makatas at tuyo na prutas. Ngunit maraming mga halaman sa sugat ng maraming mga may sakit. Single-family at multilateral prutas. Mga uri ng prutas.

Trabaho sa laboratoryo

Paksa.Gusali at iba't ibang mga bulaklak.

LAYUNIN:alamin ang istraktura ng mga bulaklak, matutunan upang matukoy ang mga bahagi ng bulaklak;

suriin ang iba't ibang mga bulaklak.

Kagamitan: Mga bulaklak ng mga houseplant,

Pagkakasakitkaligtasan at panuntunan para sa paggamit

mga kagamitan sa laboratoryo at materyal na dispensing.

Pag-unlad:

    Isaalang-alang ang ipinanukalang bulaklak, tinutukoy namin ang mga bahagi nito at markahan ang mga ito sa kuwaderno.

Figure 1.

    Isaalang-alang ang mga iminungkahing modelo ng bulaklak sa Figure 2. Tukuyin at isulat ang numero (Maaaring paulit-ulit ang numero):a) kung ano ang sa kanila double. periant ; b) Alin - Simple. ; c) Aling mga bulaklak venchik. spacked. ; d) kung saan nakapaligid.


Larawan 2.

    Kabilang sa mga iminungkahing bulaklak sa Figure 3, matukoy kung saan

bulaklak parehong kasarian at ano oboy.


Figure 3.

    Konklusyon: Ipasok ang mga hindi nasagot na salita

1. Flower - ............... organ ng pinahiran halaman. Ito ay karaniwang matatagpuan sa ............, na nagtatapos .................. Sila ay dumidilim ............ .., ............. At ............

2. CHASSELS FORM. ................ at petals - .................. ..

Kung mayroong isang tasa at isang bunker sa bulaklak, ang perianth call ..........

Kung may mga stamens at mga peste sa bulaklak, ito ay tinatawag na ................

Kung mayroon lamang ............... o lamang ............ .. - parehong kasarian.

Donetsk Aya. Pangkalahatang edukasyonat ako School I-III Steps No. 83 na pinangalanang G.I. Balanova.

Pag-unlad ng isang aralin tungkol sa paksa: sekswal na pagpaparami. Gusali at iba't ibang mga bulaklak. Laboratory work number 9 "gusali at iba't ibang mga bulaklak", sa grade 7.

Bumuo ng isang guro ng biology.

Shtz t aityan with ergeevna.

Numero ng Aralin 20.

Paksa: Sexual reproduction. Gusali at iba't ibang mga bulaklak. Laboratory work number 9 "gusali at iba't ibang mga bulaklak."

LAYUNIN: Ipagbigay-alam ang mga mag-aaral na may istraktura ng mga generative body sa mga halaman. Iba't ibang at pag-uuri ng mga bulaklak at halaman depende sa istraktura ng bulaklak; Mahusay na simetrya ng mga bulaklak.Bumuo ng pagkaasikaso, kakayahang gawing pangkalahatan at pag-aralan, ilaan ang pangunahing bagay, ihambing. Dalhin ang maingat na saloobin sa kalikasan; Ang kultura ng pag-record kapag gumaganap ng praktikal na bahagi ng trabaho.

Mga pangunahing konsepto at mga tuntunin:bumubuo ng mga katawan, bulaklak, bulaklak, bulaklak tubig, perianth, tasa, korona, stamen, pestle.

Konsepto: Hayaan ang kahulugan ng bulaklak. Bigyang-pansin ang katotohanan na ang bulaklak ay halos isang binagong pagtakas. Isaalang-alang ang istraktura ng bulaklak at ang mga function ng mga indibidwal na elemento. Upang bumuo ng konsepto ng rim at mga bulaklak ng paghihiwalay, pati na rin ang tungkol sa single-bed at downtar plants. Isaalang-alang ang iba't ibang anyo ng mga bulaklak at bigyang pansin ang uri ng mahusay na proporsyon.

Uri ng aralin: interactive.

Istraktura ng Aralin:

I. Organisasyon sandali.

II. Aktwal na kaalaman sa sanggunian.

Bago lumipat sa bagong paksa, iniimbitahan ang mga estudyante na isipin ang naunang pinag-aralan na mga konsepto ng biological.

Pag-uusap:

  • Ano ang pagpaparami? Pangalanan ang mga pangunahing uri ng pagpaparami.
  • Pangalanan ang lahat ng mga kilalang kasingkahulugan para sa kahulugan ng "sekswal na pagpaparami".
  • Sa tingin ba ninyo kung bakit tinatawag ang sekswal na pagpaparami ng generative?
  • Ang lahat ng mga halaman ay may bulaklak? Pangalanan ang mga halaman na walang mga bulaklak.
  • Ano ang bulaklak?

III. Pagganyak ng mga aktibidad pang-edukasyon.

  • Ang hitsura ng unang slide sa multimedia boardPaksa: sekswal na pagpaparami. Gusali at iba't ibang mga bulaklak. Laboratory work number 9 "gusali at iba't ibang mga bulaklak."
  • Mensahe sa mga mag-aaral na sa panahon ng aralin ay makilala nila ang materyal ayon sa sumusunod na plano, (nakasulat ito sa board):

Bulaklak

4 mahusay na proporsyon

1 Modified.

escape 2 Flower Build 3 Classification of Flowers (Halaman)

  • Sa kahanay sa mga paliwanag ng paksa sa board, itinatala ng guro ang mga bagong termino, konsepto bilang isang diksyunaryo.

IV. Aaral ng isang bagong materyal.

Kuwento sa mga elemento ng pakikipanayam, gamit ang mga sitwasyon ng problema.

Pagpapakita ng mga slide - mga larawan na naglalarawan ng mga halaman sa panahon ng pamumulaklak. Classical music sounds. Binabasa ng guro ang tula.

Bulaklak, Bulaklak ... Ilan sa kanila

At pink at asul

Tulad ng moths sa manipis na skeners.

Bulaklak, Bulaklak ... Sa lahat ng dako, sa lahat ng dako

Ngumiti ako sa buong araw

Live Rainbow Hesitory ...

Bulaklak, Bulaklak ... At doon at dito

Tumawa at namumulaklak sila.

Talakayan ng nakikita na materyal. Aesthetic halaga ng mga kulay.

Pag-aaral ng bulaklak ng seresa. Slide "namumulaklak Vishni branch", "paayon cut ng isang bulaklak seresa."

Inaanyayahan ang mga mag-aaral na magkomento sa pamamaraan na ito (problema sa sitwasyon). Slide - Appendix No. 1.

Ang guro ay pumupuno sa diksyonaryo: Pestik, Stitch, Petal, Cup, Color, Flower Maker.

Gamit ang slide - Mga Application No. 2. "Ang morphological istraktura ng bulaklak".

Ang guro ay nagsasalita tungkol sa naturang edukasyon bilang:

  • Nagpunta (pagbabanta, libreng-gleys).
  • Isang tasa (kompensasyon, libreng-oscillate).
  • Picker: double, simple (weden, tasa).

Slide Demonstration - Appendix No. 3 "tulip bulaklak".

Ang guro ay pumupuno sa diksyonaryo: isang palis, isang tasa, isang perianth. Ang superbisor ay nagpapahiwatig na bumalik sa pag-aaral ng mga pangunahing bahagi ng bulaklak.

Binabasa ng guro ang tula.

Ang bulaklak ay naghanda ng honey sa buong gabi

Bee - sweetheart naghihintay para sa isang pagbisita.

Kumuha, sinasabi nila, ngunit bilang isang kaibigan,

Mayroon akong serbisyo

Dust Flour This Transfer Neighbor ...

Ang pukyutan ay nagdadala sa kanya, at dito -

Ang bulaklak ay lumubog at pinipigilan ang prutas.

Problema sitwasyon. Inaanyayahan ang mga mag-aaral na talakayin ang proseso na nagaganap sa isang bulaklak. At sagutin ang tanong kung bakit ang pestle at stamens ang mga pangunahing bahagi ng bulaklak.

Pagpapakita ng slide - Appendix No. 4 "mikroskopiko na istraktura ng Stamens at Pestley".

Pinupunan ng guro ang diksyunaryo: mga gametes ng lalaki at babae.

Problema sitwasyon. Inaanyayahan ang mga mag-aaral na buuin ang 2 puntos ng plano ng aralin.

Bulaklak Pag-uuri:

  • Oboy.
  • Parehong kasarian.

Ang mga halaman na may parehong mga bulaklak sa parehong kasarian ay nahahati sa:

  • Isang silid-tulugan.
  • Dwoom.

Ang guro ay pumupuno sa diksyunaryo: obroat, parehong kasarian, single-dollar, dowomular.

Pagpapakita ng Slide - Appendix No. 5 "Corn sa panahon ng pamumulaklak"

Problema sa sitwasyon. Inanyayahan ang mga mag-aaral na ibuod ang 3 punto ng plano ng aralin.

Mahusay na simetrya ng mga bulaklak:

  • Actinorphic (Cherry, Apple Tree ...).
  • Sigomorphic (mga gisantes, beans ...).
  • Walang simetrya (kastanyas, gladiolus).

Ang guro ay pumupuno sa diksyonaryo: actinorphic, sigomorphic, walang simetrya.

Summing up 4 puntos ng plano ng aralin.

V. Pagganap ng trabaho sa laboratoryo.

Appendix No. 6 "instructive card" para sa laboratory work.

Vi. Kalahatan, systematization, kontrol sa kaalaman, kasanayan, kasanayan sa mga mag-aaral.

Chamomile game (suriin ang iyong sarili).

Sa reverse side ng petals, ang mga tuntunin ay naitala, ang mga konsepto na pinag-aralan sa aralin. Ang mga mag-aaral ay iniimbitahan na pilasin ang talulot at ibunyag ang term na pinag-aralan sa aralin o konsepto (mula sa diksyunaryo na napunan sa aralin).

Vii. Takdang aralin.

Parapo 27 upang matuto, sa mga tanong 1-7 na may 115 Sagot pasalita. Maghanda ng mga kagiliw-giliw na katotohanan tungkol sa mga bulaklak.

Laboratory work number 9.

Paksa: Gusali at iba't ibang mga bulaklak.

Target: Pag-aralan ang istraktura ng bulaklak ng planta na iminungkahi sa iyo, patunayan na ito ay isang organ ng pagpaparami.

Kagamitan at materyales: I-slide ang imahe ng isang bulaklak sa isang multimedia chalkboard, herbaric koleksyon ng mga halaman ng pamumulaklak, bulaklak ng panloob at pandekorasyon halaman, tutorial.

Pag-unlad:

  1. Isaalang-alang ang isang bulaklak. Maghanap ng isang flower mark, isang bulaklak, isang picker, ang mga pangunahing bahagi ng bulaklak.
  2. Kalkulahin ang bilang ng mga tasa, petals, stamens, mga pestle.
  3. Matukoy ang uri ng perianth, tasa, whisk.
  4. Sa tulong ng mga guhit 97.98 sa aklat-aralin, pag-aralan ang mikroskopikong istraktura ng stamens at pestle.
  5. Ang bulaklak na iyong pinag-aralan ay naglalarawan ng plano sa ibaba. Upang gawin ito, sapat na upang bigyang diin ang katangian ng pag-sign ng iyong bulaklak.

Tanda

Katangian

Uri ng perianth:

1. Simple. 2. Double.

Tasa:

1. Paghiwalayin. 2. Agrikultura

Corn:

1. FreeWood. 2. nakapalibot

Pangkulay ng isang palis:

1.Noyar. 2. puti. 3. Dilaw. 4. Pula.

5. Pink. 6. Blue. 7. Violet.

Flower Symmetry:

1. Karapatan. 2. Maling.

3. Walang simetrya.

Ang pagkakaroon ng stamens at mga pestle:

1. Overclock. 2. Porinto. 3. Paghimagsik.

Ano ang nasa loob ng anter:

Ano ang nasa loob ng mga margin:

1. Mga buto. 2. Pollen grain. 3. Sumpers.

Output: ______________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

Pag-unlad ng isang aralin sa biology para sa grado 7. Ang aralin ay naglalayong pagbuo ng kaalaman ng mga estudyante tungkol sa mga generative organs ng halaman, mga fixtures para sa polinasyon at pagpaparami ng mga halaman; uri ng inflorescence; Pag-aralan ang iyong sarili sa pagpaparami ng kasarian; Ipakita ang kahalagahan nito para sa mga halaman sa kalikasan at ang paggamit ng tao upang alisin ang mga bagong varieties ng mga nilinang halaman.

I-download ang:


Preview:

Gusali at iba't ibang mga bulaklak.Mga uri ng inflorescence.

Laboratory work number 9 "gusali at iba't ibang mga bulaklak."

LAYUNIN:

Pang-edukasyon. Patuloy na bumuo ng kaalaman sa mga mag-aaral sa mga generative organo ng halaman, fixtures para sa polinasyon at pagpaparami ng mga halaman; mga uri ng infloretia; pamilyar ka sa sekswal na pagpaparami; Ipakita ang kahalagahan nito para sa mga halaman sa kalikasan at ang paggamit ng tao upang alisin ang mga bagong varieties ng mga nilinang halaman.

Pagbuo. Bumuo ng kakayahan upang ihambing ang biological phenomena at gumawa ng mga naaangkop na konklusyon at generalizations; Ang kakayahang mag-isip ng lohikal; Paunlarin ang pansin, pagmamasid, imahinasyon.

Pang-edukasyon. Dalhin ang maingat na saloobin patungo sa kapaligiran at mga halaman ng katutubong lupain; Dalhin ang pagmamataas para sa pagkamit ng mga breeders ng Ukraine.

Uri ng aralin. Pag-master ng bagong kaalaman.

Form aralin. Gawa ng tao.

Pinangyarihan ng aralin sa pang-edukasyon na paksa. Kasalukuyang.

Mga pamamaraan at pamamaraan ng pamamaraan:

1. Informally Recipe:

a) Sluban: paliwanag ng kuwento, paglalarawan, pag-uusap, mga mensaheng mag-aaral, trabaho sa isang aklat-aralin, M \\ M board.

b) visual: ilustrasyon, demonstrasyon, TSO;

c) Praktikal: Pagganap ng trabaho sa laboratoryo.

Mga diskarte sa pagsubok: Pahayag ng impormasyon, paliwanag, pagtanggap ng teksto at mga ilustrasyon ng bagong kaalaman, gumagana sa mga handout.

2. Reproductive.

Mga diskarte sa pagsasanay: pagtatanghal ng materyal sa tapos na form, concretization at pagpapatatag ng nakuha na kaalaman.

3 problema - Paghahanap: Pagtigil sa isang problemang isyu.

Mga diskarte sa pagsasanay: Pagtatakda ng mga isyu sa problema sa interrelated, intensifying pansin at pag-iisip.

4. Visual: Pagguhit ng circuits.

5. Iminungkahing. : Application ng iba't ibang uri ng sining.

6 .rextoicing: Psychological unloading.

Mga materyales at kagamitan.: Mga scheme, mga guhit, mga talahanayan, m / m board.

Mga pangunahing konsepto at mga tuntunin: Sexual reproduction, pestle, stitch, ovary, sperm, pollen, seed, inflorescence.

Sa mga klase

I. Pagsusulit ng pagsuporta sa kaalaman at sensual na karanasan sa mag-aaral.

Suriin ang kaalaman ng mga estudyante ng mga hindi aktibo na organo, binagong mga shoots, mga dahon ng halaman.

Alalahanin ang mga katawan ng reproduktibo at kung ano ang naaangkop sa kanila.

II. Pagganyak ng mga gawaing pang-edukasyon at pang-edukasyon ng mga estudyante.

Gawain: paglikha ng emosyonal na kalagayan

(Samakatuwid, mahalaga na piliin ang tamang inductor)

Tunog "waltz bulaklak" mula sa ballet p.i. Tchaikovsky, sa screen ng imahe ng iba't ibang kulay (tingnan ang Slide No. 3)

Guro ng Biology: Makinig sa musika ng mahusay na kompositor ng Russia. Subukan na isipin ang masayang sayaw ng mga kulay na nilikha mo ang lakas ng iyong imahinasyon.

Wala nang mas maganda sa lupa at malambot na mga bulaklak - ng ganitong marupok at mahalagang regalo ng kalikasan. Wala nang patula at kaakit-akit na mga kulay - ang kahanga-hangang musika, kamangha-manghang pagkakatugma ng mga anyo, linya, kagandahan.

Pumasa ka sa bulaklak! Ayusin, tingnan ang himala na hindi mo makita bago. Alam niya kung paano walang magagawa sa lupa!

Ito ay isang problemang tanong, ano ang ginagawa ng mga bulaklak sa planeta?

III. Pagdama at paglagom ng mga mag-aaral ng bagong materyal.

Bulaklak - binagong pinaikling at limitado sa lumalaking pagtakas, nagdadala ng perianth, stamens, pestle, At sa parehong oras, ang bulaklak ay ang organ ng binhi pagpaparami ng mga halaman.Ito ay binubuo ng. flooring, makulay, perianth, stamens at mga pestle.Ang generative body, ang organ ng sekswal na pagpaparami (pagpaparami ng buto). Bubuo mula sa generative (bulaklak) na bato.

bulaklak

porceliers pangunahing bahagi

simpleng double.

(Wenth) (Corn + Cup)

Pestik ♂ Yakinka.

(Rylza, haligi, zajaz) (bellow, stagger thread)

Mga pag-andar ng perianth:

1. Proteksyon ng pestle at stamens mula sa masamang kondisyon sa kapaligiran;

2. Pag-recruit ng mga pollinker

Isaalang-alang ang mga pangunahing bahagi ng bulaklak - pestle at stamens.

Stychkin. - Ang lalaki na pag-aanak organ ng pagpaparami ng halaman, ay binubuo ng isang malagkit na thread at anther, kung saan ang pollen matures, naglalaman ng mga sex ng lalaki - tamud.

Pestle. - Ang babaeng pag-aanak organ, ito ay binubuo ng isang stall, isang haligi at isang sugat. Ang wriverer ay naglalaman mismo. Isa sa tag-init - single-heated fruit (plum), maraming geeks (prambuwesas) - multifaceted fruit. (Mag-record sa isang notebook).Susunod dapat ang pagpapakilala at pagsubok ng mga konsepto: "Simple at double perickerel", "Oboy at hiwalay na mga bulaklak", "tama at hindi tamang mga bulaklak", "Formula Flower".

1) ang perianth na binubuo ng isang tasa at isang whin ay tinatawag nadouble.

2) ang perianth na walang tasa at mga sewer na tinatawagsimple.

3) ang mga bulaklak na mayroon at mga pestle at stamens ay tinatawagobroat.

4) Ang mga bulaklak na may mga pestle lamang o mga stamens lang ay tinatawagporma o malagkit, o hiwalay.

5) Kung ang pedestal at malagkit na bulaklak ay bumuo sa isang halaman, pagkatapos ay ang mga halamanisang silid-tulugan.

6) Kung ang pedestal at malagkit na bulaklak ay bumuo sa iba't ibang mga halaman, pagkatapos ay ang mga halamandwoom.

7) Bulaklak kung saan maaari kang gumastos ng ilang mga simetrya na eroplano, ay tinatawagtama.

8) Bulaklak kung saan maaari mong gastusin ang isang eroplano ng mahusay na proporsyon, ay tinatawagmali.

9) Bulaklak sa pamamagitan ng kung saan ay hindi maaaring natupad sa pamamagitan ng isang solong axis ng satry - walang simetrya.

\ Ang scheme ay naka-sketch sa isang kuwaderno.

bulaklak

Ozoepace single-salts.

Stamens at mga pestle sa isang bulaklak pissile

One-Doma Plant (pipino, mais)

Divorberry Plant Bedroom Plant.

Ang mga tampok ng istraktura ng bulaklak ay maaaring nabanggit na dinaglat bilang isang formula.

Kapag ito ay naipon, ang mga sumusunod na mga daglat ay ginagamit:

H - sewers; ∞ - Itakda;

L - petals; * - tamang bulaklak

T. - Stamens; - Maling

R. - Simple pericher.

Ang mga bulaklak ay bihirang matatagpuan nang isa-isa (tulip, rosas). Karamihan sa mga halaman ay may mga bulaklak na nakolekta sa mga inflorescence.Pag-uusapan - Ito ay isang pangkat ng mga bulaklak sa isang espesyal na shoot. Ang biological evolution ay nagpunta sa isang pagtaas sa bilang ng mga bulaklak, isang pagbaba sa laki at pagbuo ng isang makakapal na grupo. Ang pangunahing pag-andar ng inflorescences - ay nagsisilbing mga insekto - pollinators. Iba-iba ang mga inflorescence sa isang malaking pagkakaiba. Kung ang mga bulaklak ay matatagpuan sa pangunahing axis, ang mga inflorescence ay tinatawag na simple.Simpleng inflorescence. mas magkakaibang:

Brush (Lily of Lily) - Head (Clover) - Copper (Corn) - Colosis (Plantain)

Umbrella (Primula)

Mahirap ang mga inflorescence. Kapag ang mga bulaklak ay matatagpuan sa ramifications, iyon ay, sa pangalawang at third-order axes:

Pampaganda (Lilac) - Umbrella (dill) - Spikes (trigo)

Ang mga bulaklak na inilalagay ng mga guoup ay bumubuo ng mga inflorescence.

Inflorescence - Ito ay isang pagtakas o sistema ng mga shoots na may mga bulaklak. Mayroong iba't ibang bilang ng mga bulaklak sa inflorescences: mula sa maraming piraso hanggang ilang libong.Ang mga inflorescence ay nahahati ng.simple at kumplikado. SA simpleng inflorescences. Ang mga bulaklak ay matatagpuan sa pangunahing axis ng inflorescence, at sasopistikadong - Sa gilid axles ng inflorescences na matatagpuan sa pangunahing axis.

Sa mga insekto ng halaman, ang mga bulaklak ay nakolekta sa mga inflorescences na nakikita ng isang distansya (halimbawa, mirasol). Ang mga halaman ng popile ay may mga inflorescence upang mapahusay ang pollen sa pestle (trigo). Sa inflorescences, ang isang mas malaking halaga ng prutas ay nabuo kaysa sa mga indibidwal na kulay, at ito ay nag-aambag sa pagtaas sa laki ng mga species at ang pamamahagi nito.

IV. Pag-unawa sa mga layunin na koneksyon at mga pagkakaugnay-ugnay sa materyal na pinag-aralan.

Pagganap ng laboratory work number 7 "gusali at iba't ibang mga bulaklak".

V. generalisation at systematization ng kaalaman.

Bulaklak - isang pinaikling, binago at limitadong pagtakas, na iniangkop para sa sekswal na pagpaparami ng mga halaman. Ang mga pangunahing pag-andar ng pagbuo ng edukasyon, mga laro, polinasyon, pagpapabunga, pagbuo ng mga buto at prutas. Inflorescence - ito ay isang kumbinasyon ng mga bulaklak na matatagpuan sa isang tiyak na pagkakasunud-sunod na may isang karaniwang axis.

  1. Anong mga bahagi ng bulaklak ang nasa sentro nito at ano ang kanilang istraktura? (Pestik: mag-abot, haligi, ovary na may buto; stamp: stomaching thread, dust na may pollen).
  2. Ano ang simpleng perianth na naiiba mula sa dobleng?(Double binubuo ng isang whin at isang tasa, at simple - lamang mula sa whin).
  3. Paano naiiba ang mga bulaklak ng lubid mula sa parehong kasarian? (Sa mas mahusay na mga bulaklak may mga pestle at stamens, at sa parehong kasarian - alinman sa pestle o stamens).
  4. Ang mga halaman na may parehong mga bulaklak sa parehong kasarian ay maaaring humukay at isang silid-tulugan. Anong mga halaman ang tinatawag na isang silid-tulugan? Magbigay ng halimbawa. (ang mga ito ay mga halaman, na may parehong mga bulaklak ng kasarian, na matatagpuan sa isang halaman. Birch, pipino, mais: pestle at malagkit na bulaklak ay nasa isang halaman.)
  5. Anong mga halaman ang tinatawag na dwarm? (Ang mga ito ay mga halaman na may parehong mga bulaklak ng kasarian, na matatagpuan sa iba't ibang mga halaman: ang pag-tag sa isa, at halo sa iba. Nuts dwarm, sea buckthorn, Iva, Poplar).
  6. Ilarawan sa mga formula ng mga bulaklak ng halaman: buttercups - h5 l 5 t ∞ n ∞; Furki - h 2 + 2 l 4 t 2 + 4 p 1; Pea - h (5) l 3 (2) t (5 + 4) 1 p 1.
  7. Gamit ang talahanayan "Flower Build", gawin itong isang formula. (H 5 l 5 t 5 p 1)
  8. Magpasya ang biological na gawain. Sa mga bulaklak ng seresa, isang perianther na nabuo ng isang tasa at isang wedge ay binuo. Ano ang anyo ng isang picker ng tulipan? (Petals vidnik.).
  9. Magpasya ang biological na gawain. Ang mga bulaklak ng cherry at mga bulaklak ng kamatis ay may isang pestle. Gayunpaman, sa mga nagresultang prutas, ang cherry ay bumubuo sa isang binhi, at sa mga bunga ng kamatis ng ilang dosena. Ano ang konektado nito? (Ito ay dahil sa bilang ng mga may sakit sa mga sisidlan ng pestle. Sa margin ng Cherry 1, 1 binhi - 1 binhi, at sa kamatis ay may ilang dosenang mga nars at parehong binhi).
  10. Biyolohikal na gawain. Sa simula ng pamumulaklak ng mga pipino namumulaklak bulaklak, ang tinatawag na "sweeps", at pagkatapos bulaklak lumitaw sa "cucumber". Posible bang makakuha ng crop ng mga pipino sa kawalan ng mga walang laman na bulaklak? Sumagot Ipaliwanag. (Hindi, ang crop ng mga pipino sa kawalan ng walang laman-bulaklak ay hindi maaaring makuha. Walang laman na bulaklak - mga bulaklak ng Peste, na may mga pipino - pestle. Walang laman, walang polusyon at mga pipino.)

Vi. Summing up ang aralin.

Vii. Pagbibigay at pagpapaliwanag ng araling-bahay.

Mag-isip tungkol sa kung bakit naiiba ang mga bulaklak sa kanilang sarili? Ano ang kahulugan nila?


Laboratoryo trabaho sa biology grade 7 # 6 - Flower building

Isaalang-alang ang mga bulaklak na inaalok sa iyo. Hanapin ang lahat ng mga pangunahing elemento ng bulaklak ng isang flowerwater, isang kulay, perianth, stamens at mga pestle.

Punan ang talahanayan.

Gumuhit ng bulaklak at lagdaan ito sa mga pangunahing bahagi.

Gupitin ang pagmamarka at isaalang-alang ito sa isang Subloris. (Maaari mong gamitin ang larawan o talahanayan.) Hanapin ang sumpers. Ano ang nabuo mula sa maysakit at nangangako ng isang pestle?

Tag-init: tabod.

Varnish Pestika: Fruits.

Kumuha ng output.

Ano ang mga tampok ng istraktura ng bulaklak?

Ang istraktura ng bulaklak ay nauugnay sa mga pag-andar na gumanap: may mga organo ng pagbuo ng genital, umaakit sa mga pollinator, proteksyon.

Ano ang mga bulaklak? Bakit nila tinawag iyon?

May mga rims - dahil mayroon silang pestle at stamens sa isang bulaklak; Descipients - dahil ang mga pestle at stamens ay nabuo sa iba't ibang mga bulaklak.

Ano ang papel na ginagampanan ng mga bulaklak sa buhay ng halaman?

Bulaklak - organo ng pag-aanak ng mga halaman ng pamumulaklak.

Ano ang pagkakaiba sa isang doubler planta mula sa isang silid-tulugan?

Sa mga halaman ng downtar, ang mga bulaklak ng T-shit at Peste ay bumubuo sa iba't ibang mga halaman.

Ang mga bulaklak ng kulay sa lupa at mga halaman ng tubig ay magkakaiba. Matagal nang napansin ng mga naturalista na ang mga halaman ay namumulaklak sa gabi o sa gabi ay kadalasang may puting bulaklak na bulaklak. Paano mo maipaliwanag ang hindi pangkaraniwang bagay na ito?
Ang mga puting kulay ay mas nakikita sa madilim para sa mga pollinator ng insekto.